Thời sựTrong nướcChủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc thuộc tổ bầu...

Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc thuộc tổ bầu cử Củ Chi và Hóc Môn

-


TP.HCM có 50 ứng cử viên, được phân bổ về 10 đơn vị bầu cử, Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc thuộc Tổ bầu cử số 10 (tổ Củ Chi và Hóc Môn).

Sáng 28/4, TP.HCM công bố danh sách ứng cử viên đại biểu Quốc hội tại 10 tổ bầu cử trên địa bàn. TP có 50 ứng cử viên, được phân bổ về 10 đơn vị bầu cử. Mỗi đơn vị bầu cử có 5 ứng cử viên, cử tri sẽ bầu ra 3 người xứng đáng nhất.

Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc thuộc tổ bầu cử số 10.

Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc thuộc tổ bầu cử số 10. Tổ này gồm huyện Củ Chi và Hóc Môn. Các ông Trần Đức Cường, Chủ tịch Hội Khoa học Lịch sử Việt Nam; Nguyễn Thanh Hiệp, Phó Bí thư Đảng ủy, Bí thư chi bộ Phòng khám đa khoa Trường đại học Y khoa Phạm Ngọc Thạch; Thiếu tướng Phan Văn Xựng, Chính ủy Bộ Tư lệnh TP.HCM; bà Nguyễn Thị Lệ, Chủ tịch HĐND TP.HCM cùng trong tổ bầu cử số 10.

Ứng cử viên 9 tổ bầu cử còn lại gồm:

Tại đơn vị bầu cử số 1 – TP Thủ Đức gồm:

1. Ông Lê Viết Hải, Chủ tịch Hội đồng quản trị Công ty cổ phần Tập đoàn xây dựng Hòa Bình; Chủ tịch Hội Xây dựng và vật liệu xây dựng; Phó Chủ tịch Thường trực Hiệp hội Nhà thầu xây dựng Việt Nam; Phó Chủ tịch Hiệp hội Bất động sản TP.HCM; Phó Chủ tịch Hiệp hội Phát triển Văn hóa doanh nghiệp Việt Nam; thành viên Ban Chấp hành Phòng Thương mại và Công nghiệp Việt Nam (VCCI).

2. Ông Phan Nguyễn Như Khuê, Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy TP.HCM.

3. Ông Vũ Hải Quân, Giám đốc Đại học Quốc gia TP.HCM.

4. Ông Nguyễn Thanh Sang, Phó Viện trưởng Viện KSND TP.HCM.

5. Ông Nguyễn Anh Tuấn, Bí thư thứ Nhất Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Chủ tịch Trung ương Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam.

Đơn vị bầu cử số 2 gồm các quận 1, 3 và Bình Thạnh:

1. Ông Đỗ Đức Hiển, Vụ trưởng Vụ Pháp luật Hình sự – Hành chính, Bộ Tư pháp.

2. Bà Nguyễn Thị Hiệp, Trường đại học Quốc tế, ĐHQG TP.HCM.

3. Ông Hứa Quốc Hưng, Trưởng Ban quản lý các khu chế xuất và công nghiệp TP.HCM.

4. Đại tá Nguyễn Sỹ Quang, Phó Giám đốc Công an TP.HCM.

5. Bà Trần Kim Yến, Bí thư Quận ủy quận 1.

Đơn vị bầu cử số 3 gồm quận 5, 8, 11:

1. Ông Trịnh Chí Cường, Tổng Giám đốc Công ty cổ phần nhựa Đại Đồng Tiến.

2. Ông Lê Thanh Phong, Chánh án TAND TP.HCM.

3. Ông Nguyễn Tri Thức, Giám đốc Bệnh viện Chợ Rẫy.

4. Ông Lê Minh Trí, Viện trưởng Viện KSND tối cao.

5. Ông Trần Kim Tuyền, Hiệu trưởng Trường cao đẳng nghề TP.HCM.

Đơn vị bầu cử số 4 gồm các quận 10 và 12:

1. Bà Nguyễn Thị Hồng Hạnh, Phó Giám đốc Sở Tư pháp.

2. Ông Đỗ Khắc Hưởng, Phó Cục trưởng Cục Pháp chế và Cải cách hành chính, tư pháp, Bộ Công an.

3. Ông Trần Hoàng Ngân, Viện trưởng Viện Nghiên cứu phát triển TP.HCM.

4. Ông Phan Anh Sơn, Phó Chủ tịch, Tổng thư ký Liên hiệp các tổ chức hữu nghị Việt Nam; Phó Chủ nhiệm Ủy ban Công tác về các tổ chức phi chính phủ nước ngoài; Viện trưởng Viện Nghiên cứu quốc tế và đối ngoại nhân dân.

5. Bà Văn Thị Bạch Tuyết, Phó trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội TP.HCM.

Tại đơn vị bầu cử số 5 gồm quận Tân Bình và Tân Phú:

1. Thiếu tướng Nguyễn Minh Đức, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Quốc phòng và An ninh của Quốc hội.

2. Bà Ung Thị Xuân Hương, Phó ban nghiên cứu và đào tạo Hội Luật gia TP.HCM.

3. Ông Nguyễn Văn Kính, Bác sĩ, Chuyên gia cao cấp Bệnh viện Bệnh nhiệt đới Trung ương; Chủ tịch Hội Truyền nhiễm Việt Nam.

4. Bà Trần Thị Diệu Thúy, Chủ tịch Liên đoàn Lao động TP.HCM.

5. Ông Trần Anh Tuấn, Phó Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư TP.HCM.

Tại đơn vị bầu cử số 6, quận Bình Tân:

1. Ông Dương Ngọc Hải, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Thành ủy TP.HCM.

2. Bà Nguyễn Thị Minh Hồng, Chủ tịch Hội đồng Trường ĐH Sư phạm TP.HCM.

3. Bà Lê Thị Thu Hương, Vụ trưởng Vụ Quản lý doanh nghiệp, Bộ GTVT.

4. Ông Nguyễn Thiện Nhân, nguyên Bí thư Thành ủy TP.HCM, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội TP.HCM.

5. Ông Hà Phước Thắng, Chánh Văn phòng UBND TP.HCM.

Tại đơn vị bầu cử số 7 gồm các quận Phú Nhuận và Gò Vấp:

1. Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh TP.HCM.

2. Bà Phạm Khánh Phong Lan, Trưởng Ban quản lý An toàn thực phẩm TP.HCM.

3. Bà Phan Thị Thanh Phương, Bí thư Thành đoàn TP.HCM.

4. Ông Nguyễn Hồng Sơn, Phó Chủ tịch Trung ương Hội Khuyến học Việt Nam.

5. Bà Nguyễn Thị Yến (Ni sư Thích Nữ Tín Liên), Ủy viên Thường trực Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam TP.HCM.

Tại đơn vị bầu cử số 8 gồm quận 6 và huyện Bình Chánh:

1. Bà Tô Thị Bích Châu, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam TP.HCM.

2. Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7.

3. Ông Tăng Phước Lộc, Phó Trưởng ban Ban Dân tộc TP.HCM.

4. Ông Trương Trọng Nghĩa, Ủy viên Ban thường vụ Liên đoàn Luật sư Việt Nam, Phó Chủ nhiệm Đoàn luật sư TP.HCM.

5. Bà Nguyễn Thanh Xuân, Chủ tịch Hội Nông dân TP.HCM.

Tại đơn vị bầu cử số 9 gồm các quận 4, 7, huyện Nhà Bè, Cần Giờ

1. Ông Lê Hoài Nam, Phó Giám đốc Sở GD&ĐT TP.HCM.

2. Ông Trần Lưu Quang, Phó Bí thư Thường trực TP.HCM.

3. Thiếu tướng Dương Văn Thăng, Phó Chánh án TAND tối cao, Chánh án Tòa án Quân sự Trung ương.

4. Ông Lâm Đình Thắng, Giám đốc Sở Thông tin và Truyền Thông TP.HCM.

5. Bà Nguyễn Trần Phượng Trân, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ TP.HCM.

Chuyên đề: Bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp

Minh Anh

Bản tin đăng trên Gia Lai Express.

Được thu thập tự động bởi chương trình máy tính của GiaLai Express.

Để lại lời bình

Vui lòng nhập bình luận của bạn!
Vui lòng nhập tên của bạn ở đây

Tin mới

Phải xem

Tin tức quan tâmLiên quan
Nên đọc ngay